Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 30
    Tập mới : https://www.youtube.com/watch?v=paWXBqa4DLk
    Nói về khét sữa hay khét chuối

xao k có buom bướm,úa, cú dậy bác,đang chờ đợi ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Trích dẫn Gửi bởi lehoanghuy
    xao k có buom bướm,úa, cú dậy bác,đang chờ đợi ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
    sắp có rồi bạn, mình cũng bận nhiều việc quá nên rảnh lúc nào làm clip lúc đó. Theo nguyện vọng của bạn tập sau của mình sẽ có. Thanks bạn đã theo dõi !

80% màu mạng tập 10: https://www.youtube.com/watch?v=Ji2KpVUXRrg

Nói về gà nhạn, các màu nhạn hay thành danh.

Trích dẫn Gửi bởi vhoaian
    Qua câu chuyện này cái mình muốn gửi gấm là nếu đã chơi màu thì bổn bang dẹp qua một bên..........
    Bổn bang là dòng giống, là tài năng, là niềm tự hào của người nuôi-cản-đá gà chuyên nghiệp. Màu mạng chỉ là cá thể, cá lẻ mang tính may rủi dành cho người đá ghiền. Hai thứ này, không thể đem vào so sánh chung được.

cảm ơn góp ý của bác. Màu mạng không phải là cá thể cá lẻ, có rất nhiều người đam mê cái màu , nếu chỉ mang tính may rủi vậy thôi hên xui đầu kim mũi cựa người ta cất công tìm kiếm ngũ hành màu mạng làm chi.

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:29 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:27 PM ----------

đã có tập mới nói về khét chuối gặp nhau:
    https://www.youtube.com/watch?v=cbpTAvP2q-I

ngôi sao ngũ hành, ráp màu vào mạng:
    https://www.youtube.com/watch?v=gVdq6OCvkQM

gà việt có cái hay riêng của gà việt. Gà việt đá chết gà mỹ là chuyện bình thường chứ đừng quá đề cao con gà mỹ. Gà mỹ hơn gà việt nhiều nhưng chân cựa thì chưa chắc. Giờ đa số đã pha máu vào để tăng bo và tốc độ. Việt rặc thì vẫn còn người chơi chứ không phải tiệt chủng nên ai thích chơi nào thì chơi.
    Khẳng định với bạn luôn gà mỹ đâm dữ hơn gà việt, vì cùng là 1 thứ nhấc chân lên là đâm thì với tốc độ vượt trội trong cùng 1 khoảng thời gian con mỹ sẽ đâm nhiều hơn con gà việt.
    Gà đá quan trọng gốc gác bổn bang chứ màu mạng, vảy vi nói thiệt biết để bán gà cho dễ thôi.
    Còn về màu mè thì người ta nói có màu thật màu giả không biết bạn đã nghiên cứu màu mạng đến mức đó chưa?
    Thân

mình thì chơi với góc độ giải trí. Không nặng ăn thua đủ. Bổn bang gốc gác cũng dùng để bán gà đó chứ gì, nếu không tại sao ai cũng nói gà mình mỹ rặc, gà mình lai nặng.... Màu thì ai thích chơi thì chơi, sao ép được hết mọi người chơi màu. Bởi vậy chơi gà mới chia ra các trường phái vảy vi, màu mạng, bổn bang, rồi lối đá.... Nói chung ai thích chơi nào chơi đó.

mình thì chơi với góc độ giải trí. Không nặng ăn thua đủ. Bổn bang gốc gác cũng dùng để bán gà đó chứ gì, nếu không tại sao ai cũng nói gà mình mỹ rặc, gà mình lai nặng.... Màu thì ai thích chơi thì chơi, sao ép được hết mọi người chơi màu. Bởi vậy chơi gà mới chia ra các trường phái vảy vi, màu mạng, bổn bang, rồi lối đá.... Nói chung ai thích chơi nào chơi đó.
    Mình cũng chơi giải trí thôi bạn. Bổn bang gốc gác nói thẳng ra là cái uy tín và sự tín dụng của người cản gà, còn họ có buôn bán hay không thì chưa xét đến. Bởi vì không phải ai cũng đặt nặng chuyện bán gà cho dù họ dư sức bán.
    Những anh mà thích nói gà mình lai nặng lai nhiều thì không cần quan tâm đến bởi vì trường gà là nơi sẽ kiểm nghiệm đẳng cấp thật sự những chiến kê của bạn. Mà ra đó thì mình chưa thấy ai tự nhận gà của tui rặc hay gà tui lai nặng hết cả ^^.
    Nếu chỉ màu mạng thôi mà dự đoán được tỉ lệ 80% thì mình thấy hơi khiên cưỡng đó.
    Cần phân biệt giữa màu gà và mạng gà nhé. Vì trong màu mạng cũng đã có rất là nhiều trường phái rồi. Và mỗi trường phái đều có cách phân định mạng gà khác nhau.
    Như bản thân mình đương nhiên mình cũng có những màu gà mình rất thích, hoặc bản thân mình cho là hợp.
    Nhưng ra trường bổn bang, gốc gác con gà + nước nuôi chế độ chăm sóc và việc cân cáp gà khôn khéo sẽ chiếm đến 99% chiến thắng của bạn.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối