Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 32

Chia sẽ cách xem màu mạng 1 con gà

Xem màu một con để chơi màu mạng không phải một điều đơn giản nó nằm ở bộ lông màu gì. Mà xem màu phải xem tổng thể con gà theo 4 phần như trên hình:
    1. Đầu tiên nhìn vào là xem mã con gà có các màu sau: gà điều, gà khét, gà xám, gà ô, gà que, gà chuối, gà nhạn, gà cú, gà vàng, gà bông, gà mã lại chuối, mã lại điều, mã lại khét...
    Quan trọng nhất là phải xác định được nó là con gà màu gì trước đã, sau đó mới tính tới các chi tiết khác.
    2. Mã vai hay còn gọi là mã cánh, là phần có màu khác lạ trên vai mỗi con gà. Thường màu đỏ điểm đen, đỏ bông, vàng, hoặc đen luôn. Gà nhạn thì thường trắng hoặc ngã màu hơi úa vàng. Gà khét thì thường vàng đỏ điểm trắng điểm đen ...
    3. Màu chân gà thường có các màu sau: đen, chì, xanh, trắng, vàng, vàng điểm đen, vàng điểm xanh, trắng lem đen, vàng lem đen, rất hiếm con có chân màu đỏ.
    4. Phần lông đuôi, lông đuôi thường màu xanh đen, có con có bông , có con trắng từ gốc chân lông đuôi ra ngoài gọi là đuôi lao. Có con trắng từ các lông tơ trên gần đuôi gọi là lao cậy. Gà xám thì thường đuôi xám có pha màu trắng, gà cú cũng vậy. Gà khét thì lông đuôi đi tiệp tông màu khét , và thường thấy khét đuôi lao thành danh.
    Xem được tồng quát con gà đã khó rồi đến lúc nhận biết con nào màu gì chân gì đuôi gì ăn con màu gì lại càng khó hơn.
    Muốn nhớ được nhiều màu thì chỉ có một cách là kiểm nghiệm thực tế, lúc thua rồi mình nghiệm lại sẽ nhớ lâu hơn vì sao mình thua. Lúc thắng sẽ nhớ như không lâu bằng thua, đó là qui luật cuộc sống.
    Ở đây mình xin lấy ví dụ con gà điều chân trắng đuôi lao nhé. Con này cũng hay thành danh. Và cũng hay bại dưới tay các con gà chân vàng như : cú chân vàng, chuối chấn vàng, khét chân vàng, bướm chân vàng, khét sữa chuối sữa chân vàng , đa số thấy thua chuối chân vàng nhiều. Và điều chân trắng sẽ thắng tất cả các con gà que chân xanh chân chì chân vàng chân trắng, thắng điều chân xanh , chuối chân xanh, chuối chân trắng, nhạn chân trắng chân xanh chân chì, .... rất hiếm khi thấy thắng gà chân vàng ngoại trừ gà xám khét vàng chân vàng ( nó sẽ thua cho điều chân trắng)
    Mọi người cứ vào youtube gõ " 80% màu mạng " là vào kênh của mình. Kênh này mình xin chia sẽ tất cả những gì mình nghiệm và kiểm nghiệm được trên thực tế và qua các clip phim gà trên mạng. Xin cảm ơn!
    Dưới đây là 1 clip nói về gà điều chân trắng của mình:
    https://www.youtube.com/watch?v=hi_NAQnzXpQ
    mọi người cứ xem và đóng góp ý kiến nhé!

Chuyện màu mạng, vi vảy, may độ chỉ nên quan tâm khi đã biết năng lực của con gà. Không phải tự nhiên ae nói bể hũ màu. Ae chơi màu thì đừng thắc mắc sao hơn màu mạng mà lại thua là được rồi. Chúc ae vui.
    Lúc trước mình có vài con cũng thuộc loại vài chân là xong, sau này cũng về với ông bà hết. Mới đầu mình cũng nghĩ do thua màu người ta, nhưng về sau nghe thông tin về gà bạn thì mới biết, gà người ta "nuôi ở vườn cam", còn gà mình nuôi ở vườn chôm chôm. Mấy con gà linh cũng vậy, ăn nhiều độ thì không thể nói nó chưa gặp con hơn màu nó. Nhưng lúc thua thì đủ kiểu thua. Mình cũng thích xem màu, vảy, nhưng nếu không phải gà mình, mình không dám đặt niềm tin vào bên nào cả. Thấy bác nói xem màu mạng giúp bác có thêm thu nhập, mình sợ câu này lắm. Bác nói 80 hay 50 cũng chẳng mấy ai có ý kiến. Vì theo mình con số chỉ có tính tượng trưng.
    Thấy gà bạn nguyên con điều chân xanh, đuôi ben qua đầu thì mình dù có thần kê cũng thấy chua lè chua lét.

Thu nhập ở đây là mình làm Vlog chia sẽ kinh nghiệm thôi. Không liên quan tới độ gà vì gà vịt 80% chỉ là số liệu thống kê ước lượng theo nguyên tắc 80/20 chứ dựa vào nó kiếm tiền thì chưa chắc đã kiếm được tiền.

theo những người lớn trải qua nhiều kinh nghiệm gà chuối nên đá buổi sáng,gà đều đá nước lớn

theo chủ thớt thì con gà điều hình trên, mạng gì vậy. thanks.

vô đá trường đẳng cấp thì anh nào có trình độ thì ăn,có khi gà vàng đá em xám, e vàng đi bạc thấy ham đá mấy trăm chai,thả ra ko dở chân bj e xám chân xanh đá sụp tang,màu mạng mang tính chất tương đối,

Trích dẫn Gửi bởi gà may trường
    theo chủ thớt thì con gà điều hình trên, mạng gì vậy. thanks.
    Con điều trên theo nhận xét chủ quan nó mang mạng kim. Nghe lạ quá đúng hok bạn. Nhưng nó là vậy đó.
    Trích dẫn Gửi bởi gadieu
    vô đá trường đẳng cấp thì anh nào có trình độ thì ăn,có khi gà vàng đá em xám, e vàng đi bạc thấy ham đá mấy trăm chai,thả ra ko dở chân bj e xám chân xanh đá sụp tang,màu mạng mang tính chất tương đối,
    gà vàng chân vàng đuôi lao thì ăn xám chân xanh hoặc chân vàng, vàng chân xanh thì thua xám chân vàng hoặc chân xanh . Cách chơi của mình phải có màu chân mới cho ra kết quả! Thanks bạn đóng góp.

Chào bác gamaytruong dạo này bác có may trường (mai độ) nào bên Châu Thành, Đồng Tháp không vậy, bác còn đổ gà tre o. Xin lỗi ké tí chủ thớt

Trích dẫn Gửi bởi vhoaian
    Con điều trên theo nhận xét chủ quan nó mang mạng kim. Nghe lạ quá đúng hok bạn. Nhưng nó là vậy đó.
    Lạ thiệt đó, bạn có thể nói rỏ thêm tí, tks .

Trích dẫn Gửi bởi Tri_MyLoc
    Lạ thiệt đó, bạn có thể nói rỏ thêm tí, tks .
    giải thích theo thực tế : điều này chân trắng , có lao cậy đuôi, điểm mã vai. thắng : chuối chân xanh (thủy) , que các màu chân ( thủy, mộc), điều chân xanh ( mộc), chung màu với nhạn nhưng thắng nhạn chân xanh ( chân xanh nghiêng về thủy) , chung màu với chuối trắng nhưng mã điều ngã về hỏa nên thắng chuối trắng chân trắng (kim). thua : chuối vàng chân vàng ( thổ) , cú vàng chân vàng ( thổ), điều đỏ chân vàng ( hỏa) , khét bông chân vàng ( hỏa kim), khét đỏ chân vàng ( hỏa), vàng lửa chân vàng ( hỏa).
    Con điều mạnh màu nhất trong mạng kim là con điều mã đỏ đen, gốc chân lông trắng. Con này mình lấy hình trên mạng nên không xem được gốc chân lông mã. và mã của nó cũng không phải đỏ đen. Con điều mã đỏ đen , gốc chân lông trắng mà đụng chuối vàng chân vàng vẫn thắng dễ dàng. Tất cả là kinh nghiệm thực tế hết. Trên sách có nhưng không đúng.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối