Trang 2 của 27 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 263
    đã từng thấy 1 em kích giáp kiểu này nhưng đóng bên chân trái 2 vảy và chân phải 1 vảy. vảy này cựa nghiệt vô cùng [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi toan_ket
    NẾU MÌNH NÓI KHÔNG PHẢI AE CHỈ DZAY THÊM CHO !
    01/_ Kích Giáp....,là loại vẩy được tính từ gối xuống 4 hàng vẩy...,có những vẩy tựa nhưng quấn cán (giống nhưng xiên đao nhưng không phải xiên đao)....,tương truyền gà có vảy này thuộc hàng tướng kê...,ra đò nhanh lẹ dũng mảnh...,ăn độ chớp nhoán khiến cho định thủ đa số tử trận ọc máu chết tại chỗ.....là nhiều....
    02/_Thất Đao Thiên....,là vẩy giống xiên đao được tính từ cựa hướng lên tới gối........,gồm 7 vẩy hay còn gọi là (thất đao)...,tương truyền gà này ĐÚNG thực có tên gọi SÁT KÊ.....LẮM DỮ CÀN KHÔN ÂM DƯƠNG....,ra đòn rất là nhẹ nhàng....,nhưng hiểm độc vô cùng nhìn thế đá thì cứ tưởng nhưng bình thường thôi nhưng nhảy chân đầu tiên là đã hạ đối phương ọc máu chết tại chổ không bao giờ cho đối phương có cơ hội phản đòn lại.......,(thậm chí nhiều gà hay thuộc thần kê..,linh kê....v..v..v..bị thua tan tác chết ọc máu tại chỗ nhiều người cho rằng tại mình bị xui và cho rằng gà này chỉ ăn hên thôi ) nhưng thực sự là nó ra đòn rất hiểm đấy.

nhìn cặp cán e này hết muốn ăn thua.......xin mời các sư kê cho ý kiến.>>>..

Từ nhỏ tới giờ mình chưa thấy con gà nào có cặp cán như thế này, nên cũng không biết nó đá như thế nào? Chỉ nghe nói cặp cán như vậy thì có chân đá chết đối thủ! Và cán như vậy rất lâu mới thấy 1 con.

cảm ơn a toan_ket và chờ đợi ae trên dđ đóng góp thêm ý kiến.

gà này thì đá được sở trường là phá bàn tỳ gà khác...hehehe

gà này thì chuyên đá bàn tỳ làm đối phương gãy chân là nhiều.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:26 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:35 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi boy_loving84
    Con gà đóng vảy chân như vậy chắc không phải là thứ thường! Thập cựa cả 2 chân thì mình thấy rồi, còn chân vảy này thì mới thấy.
    khong phải đâu bạn nhé.gà này chuyên gia phá bàn tỳ địch thủ là nhiều,

trời ! nhìn cặp cán .............. phục các bác toàn hàng độc !

Trích dẫn Gửi bởi đếvương_ke
    cặp cán này chưa thấy bao giờ nhìn đẹp quá, mình chỉ có kích giáp như vậy nè
    http://i932.photobucket.com/albums/a...g?t=1318208711
    theo ý kiến riêng mình thì cặp cán này không phải kích giáp đâu bạn ơi......

Trích dẫn Gửi bởi toan_ket
    theo ý kiến riêng mình thì cặp cán này không phải kích giáp đâu bạn ơi......
    ah thì ra la vậy, vậy dùm ơn chỉ giáo mình luôn đi cho mở rộng tầm nhìn thêm xin cảm ơn nhiều, không kích giáp chắc là vấn cán thôi quá...

cặp cán này chưa thấy bao giờ nhìn đẹp quá, mình chỉ có kích giáp như vậy nè

Trang 2 của 27 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối