Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16
    80% là con số mơ ước của rất nhiều người đó, kể cả những người kỳ cựu, 50% cũng đã là quá thành công!

Trích dẫn Gửi bởi trilongkhanh
    80% là con số mơ ước của rất nhiều người đó, kể cả những người kỳ cựu, 50% cũng đã là quá thành công!
    Nuôi ít ít chừng 100 con trở lại thì vẫn được, có khi 90% nếu có thời gian chăm sóc và điều kiện chuồng trại thiết kế vệ sinh tốt, nhưng nản nhất là nuôi tụi nó cho béo mập, sung sức đã tới chừng 6,7 tháng chưa kịp nhốt tách ra, đá phân ngôi từ chết tới phế binh, nản hết sức [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/sad.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi meonhocduaxe
    Nuôi ít ít chừng 100 con trở lại thì vẫn được, có khi 90% nếu có thời gian chăm sóc và điều kiện chuồng trại thiết kế vệ sinh tốt, nhưng nản nhất là nuôi tụi nó cho béo mập, sung sức đã tới chừng 6,7 tháng chưa kịp nhốt tách ra, đá phân ngôi từ chết tới phế binh, nản hết sức [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/sad.gif[/IMG]
    Mình cũng nuôi mấy chục con ah, ko có nhiều. Anh có cách hay bí quyết nào thì chỉ mình dc ko. Nếu được thì cho mình sdt để giao lưu cho tiện và có dịp cf nói chuyện chơi

Trích dẫn Gửi bởi shin thi
    Mình cũng nuôi mấy chục con ah, ko có nhiều. Anh có cách hay bí quyết nào thì chỉ mình dc ko. Nếu được thì cho mình sdt để giao lưu cho tiện và có dịp cf nói chuyện chơi
    Anh chụp hình chuồng trại với quy trình nuôi mình xem thử. Hihi, mình thì cứ con dưới 2,5 thag, cho ở chuồng úm treo cao trên 1m, buổi tối đóng kín cửa, úm bằng đèn hồng ngoại, ko xài đèn dây tóc. Bữa nào trời đẹp thì thả gà con ra cho đi chơi từ 10h - 3h chiều. Sau khi trên 2,5thang thì thả lang, nhưng tối vẫn bắt vào nhốt chuồng kín gió. Quan trọng nhất là ko để gà uống nước bẩn, nước thải. Vệ sinh kỹ bình nước uống nhé, từ đó mà ra không ah. Ko có thời gian thì mua cái máy ozone khoảng 2tr, sục vào nước là khỏe nhất. Thức ăn thì phần đạm tươi khoảng 20% ( minh hay ra chơ xin đầu với ruột cá về nấu lên cho ăn [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG] )

A có xài facebook ko, có gì mình gửi hình wa fb cho a. Tại ko bít up hình lên đây

Trích dẫn Gửi bởi shin thi
    Bởi vậy mình mới lên đây để hỏi ý kiến ae, đối với mình nuôi dc đến lúc đi đá 80% đàn gà là thành công rồi
    Có loại này củng hiệu quả lắm bạn shin (LINCO-SAL) trị hô hấp và tiêu hóa luôn,tui dùng thấy tốt lắm,chúc bạn thành công .

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12