Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 25 của 25
    Trích dẫn Gửi bởi trilongkhanh
    Mạng thằng chủ cao hơn mạng con , hễ đang trong luồng hên thì ôm con nào hay đá hàng xáo nằm trên nằm dưới gì cũng ăn, còn rớt vô luồng xui thì chỉ có nước ra đường rầy nằm giữa...
    Quá chính xác, mình thích nhất câu này(thực tế đã chứng minh mình biết có 1 anh gần nhà chuồng gà hơn 20 con (toàn cọp) đá trong vòng có 1 tuần thằng nuôi gà nó được nghĩ xã hơi............... vì chẵng còn con nào để nuôi, còn thằng chủ thì "thôi rồi lượm ơi"

Sách gà ko it, ngươì độc sách đá gà càng nhiều nhưng ngươì thua thi vô số. độc sách nhiều thử hoỉ các bạn có biết chắc gà đó là gà gì ko? maù mạng nó như thế nào? theo mình thấy chỉ cần 1 vài cộng long kín thì nó đã thây đôỉ vận mệnh rôì. anh e có maú gà thì nhaù vô thôi
    theo tôi đá gà ko mà có lơị. một con gà thắng 3 trân thua lại một trận nhất phát bạn thâm tiền nhà.

Trích dẫn Gửi bởi cu Gáy
    Đây là ngày lịch âm đó bạn, mỗi ngày trên tờ lịch điều có (vd trên tờ lịch bạn sẽ thấy tháng Ất mão,ngày kỷ Hợi,Giờ Giáp Tý, Năm quý Tỵ) bạn hãy căng cứ vào ngày gì mà phân biệt màu mạng. gà tía đỏ mạng hỏa, xám mạng mộc,gà vàng(màu vàng gạch) ga ó mạng thổ,Gà ô mạng thủy,gà nhạn mạng kim, xét vậy nhưng bạn còn phải coi kỹ nữa mới ổn,coi tiền sắc gà nữa không thể nói hết đâu bạn ơi
    Chú cu Gáy cáp theo màu lông à?............................................... .................................................. ..............................................

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:54 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:47 PM ----------

Cách xem ngày gà đá này bạn căn bản dựa trên màu gà chứ không phải mạng gà, các ngày âm này dùng đề thuận nghịch cho các con gà có màu theo ngũ hành thôi, lỡ ngày đó bạn cáp gà màu giống nhau thì sao? phải xem xét tới màu chân, màu mắt phải k? [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG]
    Mình thì có ý kiến như vầy, kết hợp cách này với xem mạng gà nữa, nếu đi mà trên mạng + trên hoặc ngang màu thì đá lớn
    Tôi chơi cáp gà theo mạng (màu mắt + chân + đuôi), góp ý để thêm sôi động topic
    Dĩ nhiên là các yêu tố khác (bổn gà, lối đá, lên cựa, cách thả gà...) phải tốt là điều không cần phải nói thêm

1 con gà ra trận rất là đao đầu , nào là là ............................ dân ké thì cứ vào thôi hơi đâu nhìn số ...

nuôi gà vần,vo tay pin, sac mặt tươi, tới cữ xỗ, nghi ngơi, nhấp lại có chân hẹn đá. ngày tốt mà gà ko tốt(tới pin) thì cũng vậy. hay tự tin đá khi gà tới pin.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123