Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

Chủ đề: cách gà xài cựa

cái này thì nhiều vấn đề lắm: bổn bang như thế nào, cây cựa như thế nào, lối đá như thế nào thì phải băng như thế nào, mình chơi amatơ thì sao cũng được, còn người chơi lâu năm, thì vấn đề cây cựa, lên cựa được họ xem xét rất kỹ, đặt mua cựa như thế nào, gọng cựa làm sao, mũi cựa làm sao... có nhiều trận chiến kê của mình thua trận chỉ vì cây cựa, và việc lên cựa ko hợp lý, cái đó thì thật đáng tiếc... Mong các ae, chú bác nào rành vấn đề này, chia sẻ vài dòng kinh nghiệm...

Bác này hỏi hơi rối à nha!!!!!!!!!!!!!!!!!! A/E nào biết chỉ bạn ấy dùm!!!!!! Chứ em thì pótay......

"Xài cựa" là do bản năng của con nó tự có thôi bạn ơi,người ta chỉ có thể huấn luyện cho con gà mạnh hơn, dẻo dai hơn... Chứ huấn luyện cho con gà bit xài cựa thì mình chưa nghe bao h .

bạn linhgamy nói hết rồi.
    riêng uni thì tập cho con gà quen với đá cựa : là làm bộ bịt cựa có trọng lượng tương đương với bộ cựa và 2/3 cuồn băng keo, nếu xỗ thì dù gà tơ, gà già , có cựa hay không cựa gì cũng bịt hết, xỗ vài chân cũng bịt.
    khi xỗ thì đừng xem con gà đá bao nhiêu chân, nhanh hay chậm mà xem con gà đá bao nhiêu chân trúng cựa vì nhiều khi thấy con gà đá đòn lớn nhanh như vũ bão nhưng toàn là trúng cán với đấu gối không hà nên mới có câu nói khi đá hoài không đâm là "để quên cựa ở nhà". sau đó tùy theo lối đá của con gà mà xài cựa dài ngắn, trồng "gay" hay không..
    vài ý góp vui

cách gà xài cựa

chào ae diễn đàn , tình hình là hôm rồi đem gà mới đi đá , ( thua [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/17.gif[/IMG]) , con gà mình thấy đá tốt lắm mà cuối cùng chạy . Ông kia nói gà mình đá đòn tốt mà ko biết xài cựa nên ko chọt đc con kia cái nào hết bị nó găm phát ngay cổ . Ae cho hỏi gà mà k biết xài cựa có tập được k ???? Tks Ae

Tập được: Thấy clip trên Youtupe tây nó tập cho gà đá cho sâu chân, quăng cặp cựa vô đối thủ.

Biết vậy thôi chứ chưa có làm, mà có làm thì củng không thể kiểm chứng hiệu quả.

Trích dẫn Gửi bởi linhgamy
    "Xài cựa" là do bản năng của con gà nó tự có thôi bạn ơi,người ta chỉ có thể huấn luyện cho con gà mạnh hơn, dẻo dai hơn... Chứ huấn luyện cho con gà bit xài cựa thì mình chưa nghe bao h .
    nó làm sao biết "xài cựa" theo đúng nghĩa chữ "xài" nó chỉ biết đá theo bản năng của nó thôi, theo đúng nghĩa đen thì con nào biết xài cựa thì dù có băng gay, băng hư nó cũng biết cách để đâm được đối phương. Đằng này nó chỉ đá theo nết đá của nó là canh, chận, dạt, nạp... nếu cây cựa băng hợp lí thì đâm, băng không đúng thì không đâm, anh em nghĩ sao?

Trích dẫn Gửi bởi universe
    riêng uni thì tập cho con gà quen với đá cựa : là làm bộ bịt cựa có trọng lượng tương đương với bộ cựa và 2/3 cuồn băng keo, nếu xỗ thì dù gà tơ, gà già , có cựa hay không cựa gì cũng bịt hết, xỗ vài chân cũng bịt.
    khi xỗ thì đừng xem con gà đá bao nhiêu chân, nhanh hay chậm mà xem con gà đá bao nhiêu chân trúng cựa vì nhiều khi thấy con gà đá đòn lớn nhanh như vũ bão nhưng toàn là trúng cán với đấu gối không hà nên mới có câu nói khi đá hoài không đâm là "để quên cựa ở nhà". sau đó tùy theo lối đá của con gà mà xài cựa dài ngắn, trồng "gay" hay không..
    vài ý góp vui
    không hiểu ý bạn lắm, sao không cho nó đeo cái đế cựa? cái đồ bịt cựa khác cái đế cựa mà, mình đeo cái đế cựa cùn(kiếm cặp cựa cũ cưa ngắn lại còn chừng 0,3cm để ngắn hơn cựa con gà, cũng quấn băng keo như lên cựa đá vậy, rồi bọc thêm cái miếng cao su bên ngoài đầu cựa con gà như vậy mới giống đeo cựa chứ

Trích dẫn Gửi bởi vutru
    chào ae diễn đàn , tình hình là hôm rồi đem gà mới đi đá , ( thua [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/17.gif[/IMG]) , con gà mình thấy đá tốt lắm mà cuối cùng chạy . Ông kia nói gà mình đá đòn tốt mà ko biết xài cựa nên ko chọt đc con kia cái nào hết bị nó găm phát ngay cổ . Ae cho hỏi gà mà k biết xài cựa có tập được k ???? Tks Ae
    thua thì nhiều lí do lắm không nói hết được đâu

Trích dẫn Gửi bởi universe
    vài ý góp vui
    a này nói đúng nè , coi chừng lúc xổ nó đá gió ko...

cách đơn giản nhất : học cách băng cựa từ các anh chơi gà đi trước....mua 1 em gà đá ăn tận mắt mình thấy tuy mắt tí nhưng chính xác là em nó biết đá cựa....về mình nuôi và chăm sóc lại rùi băng cựa thả gà......thế là có ngay 1 em gà biết đá cựa

Trích dẫn Gửi bởi vutru
    Theo kn của bản thân mình, cách đâm của gà trống con phụ thuộc rất nhiều vào gà mái mẹ ( dân gian hay gọi là mái bổn ) . Bạn muốn chơi gà trống giỏi đâm có thể áp dụng cách sau :
    - Mua lại gà trống đã thắng độ mà tận mắt bạn chứng kiến nó đá ít nhất 2 trận trở lên ( đâm thắng đối thủ nghiệt ngã và mau lẹ càng tốt )
    - Mua gà trống con, con của gà mái từng cho con ra đá đâm tốt và ổn định ( cái này bạn phải chịu khó đi tìm và kết thân với người cản để hiểu rõ ẩn số những con gà mái của chủ gia )

Chúc bạn toại nguyện !

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối