Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 28

Chủ đề: cách gà xài cựa

nói chung là có cái này cho ae tham khảo :
    http://www.diendancacanh.com/forum/s...%B1a-tr%C3%B2n
    rất hâm mộ mấy a này

Trích dẫn Gửi bởi Culitruong
    Tập được: Thấy clip trên Youtupe tây nó tập cho đá cho sâu chân, quăng cặp cựa vô đối thủ.

Biết vậy thôi chứ chưa có làm, mà có làm thì củng không thể kiểm chứng hiệu quả.
    Bạn gửi link Youtube này lên cho anh em xem đi bạn

Trích dẫn Gửi bởi universe
    bạn linhgamy nói hết rồi.
    riêng uni thì tập cho con gà quen với đá cựa : là làm bộ bịt cựa có trọng lượng tương đương với bộ cựa và 2/3 cuồn băng keo, nếu xỗ thì dù gà tơ, gà già , có cựa hay không cựa gì cũng bịt hết, xỗ vài chân cũng bịt.
    khi xỗ thì đừng xem con gà đá bao nhiêu chân, nhanh hay chậm mà xem con gà đá bao nhiêu chân trúng cựa vì nhiều khi thấy con gà đá đòn lớn nhanh như vũ bão nhưng toàn là trúng cán với đấu gối không hà nên mới có câu nói khi đá hoài không đâm là "để quên cựa ở nhà". sau đó tùy theo lối đá của con gà mà xài cựa dài ngắn, trồng "gay" hay không..
    vài ý góp vui
    e có thắc mắc chỗ đó oh ,a chi giáo nốt giùm e lun,hì hì

con gà dí như con người người cầm dao dám đâm 1 người không dám đâm con gà củng dậy bảng năng nó xài cựa dù băng hơi gay hay cựa ngắn cựa dài gì nó củng đâm cả bạn ah....con người và kinh nghiệm hổ trợ vài phần nhỏ thôi....chỉ có cầm đi thử cựa mới biết là nó phải là sát thủ hay game thủ mà thôi

Trích dẫn Gửi bởi minhtientn
    con gà dí như con người người cầm dao dám đâm 1 người không dám đâm con gà củng dậy bảng năng nó xài cựa dù băng hơi gay hay cựa ngắn cựa dài gì nó củng đâm cả bạn ah....con người và kinh nghiệm hổ trợ vài phần nhỏ thôi....chỉ có cầm đi thử cựa mới biết là nó phải là sát thủ hay game thủ mà thôi
    băng gay quá dễ tự sát lắm.e bị 1 con đá ng` ta ói nhưng tự sát 2 lần mù 1 mắt mới đau khổ chứ =.=

Cách thử gà xài cựa này thật tàn nhẫn,nhưng cho bạn biết gà có sài cựa không ? đó là cách đá tử hình.Trước hết bạn tìm 1 con gà đồng trạng,bịch chốt cựa đi,sau đó bạn bịch cựa sắt gà mình,khi xổ gà ăn lâu mau là kết quả liền à !!

bạn này nói đúng rồi. gà cũng phải tùy bổn bang, tùy thế đá mà đặt cựa cho phù hợp, rồi cách tròng cựa nữa. các bạn biết chú Út Tráng chứ gì, theo e được biết thì những con gà đá tiền của chú, lúc xổ sẽ được quay phim lại rồi chiếu phim chậm coi thế đá như thế nào rồi mới đặt bộ cựa theo thế đá của con gà đó. cách con gà đó ra đòn như thế nào rồi mới lên cựa. e có chút hiểu biết mong anh em cho ý kiến.

Em nghỉ chắc do cách chồng cựa chưa phù hợp vớ chú gà đó thui

Mình có ít suy nghĩ chia sẻ ACE cùng bàn luận
    Thứ nhất phải học băng cựa cho chuẩn
    Thứ 2 phải dùng loại cựa hợp với bổn gà, bây giờ người ta bán cũng phân loại cho bạn lựa rồi ( nòi, lai, cựa bình thường hay cựa mập...)
    Thứ 3 là độ dài cựa (70,75,80,85...) và tùy bạn đặt hợp với chạng gà của mình và lối đá của nó
    - Nạp tốt, nhắm giết đối thủ trong dàn nạp thì cựa dài chút (so với mức trung bình), ví dụ như gà bạn 2k3-2k4 bình thường xài cựa 75, nạp tốt thì xài 80 chẳng hạn
    - Vô câu tốt thì xài bình thường thôi, băng hơi gây tí xíu để đâm gây khỏi sửa cựa

Trích dẫn Gửi bởi vutru
    chào ae diễn đàn , tình hình là hôm rồi đem gà mới đi đá , ( thua [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/17.gif[/IMG]) , con gà mình thấy đá tốt lắm mà cuối cùng chạy . Ông kia nói gà mình đá đòn tốt mà ko biết xài cựa nên ko chọt đc con kia cái nào hết bị nó găm phát ngay cổ . Ae cho hỏi gà mà k biết xài cựa có tập được k ???? Tks Ae
    Tập được bạn đưa tay vào cho nó đá thử (đừng mang cựa sắt à nha) xem cựa chốt nó có đâm vào tay hay ko la bít à hihi.....

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối