Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

màu mạng tự nghiên cứu và học hỏi mọi người cho ý kiến đóng góp nha

Theo nghiên cứu một số tài liệu và ý kiến của mọi người nay mình rút ra một số màu thuộc các nhóm mạng như sau, ae coi rồi góp ý nhé!
    Mạng thủy : ô chân xanh hoặc đen, không có lông trắng. gà phi mắt đen , gà chuối chân xanh hoặc chì. gà vàng chân chì.
    Mạng mộc: gà xám chân xanh hoặc đen, gà điều mật chân trắng, gà que mật chân xanh hoặc đen , không có lông trắng. gà nhạn chân xanh.
    Mạng hỏa : ko có
    Mạng thổ: gà vàng, điều vàng, gà chuối vàng, gà khét, gà cú vàng chân xanh hoặc vàng. không có lông trắng. gà vàng bông chân xanh.
    Mạng kim: gà chuối bông, điều bông, xám bông, cú bông, gà bướm, chuối trắng gà nhạn chân trắng, gà điều lao chân trắng hoặc vàng, gà que chân vàng điểm đen , gà vàng bông , khét bông chân vàng hoặc trắng.

Mọi người xem rồi đóng góp nha, thời gian học hỏi của mình ít ỏi nên chỉ biết chút xíu như vậy mong nhận gạch đá đóng góp của mọi người. !!!

Trích dẫn Gửi bởi vhoaian
    Mọi người xem rồi đóng góp nha, thời gian học hỏi của mình ít ỏi nên chỉ biết chút xíu như vậy mong nhận gạch đá đóng góp của mọi người. !!!
    Sai rồi .............trong đây đầy mạng hỏa---[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/19.gif[/IMG] gạch ko dám ......đây chỉ là hạt sỏi ....màu mạng phải đọc qua sách CỜ BẠC của HUỲNH VĂN LANG .

Trích dẫn Gửi bởi gadongque
    Sai rồi .............trong đây đầy mạng hỏa---[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/19.gif[/IMG] gạch ko dám ......đây chỉ là hạt sỏi ....màu mạng phải đọc qua sách CỜ BẠC của HUỲNH VĂN LANG .
    ví dụ thử vài con cho mọi người học hỏi đi a! Cảm ơn ý kiến đóng góp của a! Sách của huỳnh văn lang tên chính xác là gì vậy a?

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:43 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:42 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi gadongque
    ví dụ thử vài con cho mọi người học hỏi đi a! Cảm ơn ý kiến đóng góp của a! Sách của huỳnh văn lang tên chính xác là gì vậy a?

Quyển của bác Huỳnh Văn Lang tên là “Cờ Bạc” đó bạn, cách chơi nặng về ngũ hành và lấy màu lông mã làm chủ đạo. Bạn phân màu như vậy chắc phải kết hợp với Ngày Giờ mới cho ra kết quả. Mình không biết bạn dựa vào đâu để phân nhưng không có mạng hỏa là hoàn toàn sai, cái gì không logic thì không thể đúng được.

Theo nghiên cứu một số tài liệu và ý kiến của mọi người nay mình rút ra một số màu thuộc các nhóm mạng như sau, ae coi rồi góp ý nhé!
    Mạng thủy : gà ô chân xanh hoặc đen, không có lông trắng. gà phi mắt đen , gà chuối chân xanh hoặc chì. gà vàng chân chì.
    Mạng mộc: gà xám chân xanh hoặc đen, gà điều mật chân trắng, gà que mật chân xanh hoặc đen , không có lông trắng. gà nhạn chân xanh.
    Mạng thổ: gà vàng, điều vàng, gà chuối vàng, gà khét, gà cú vàng chân xanh hoặc vàng. không có lông trắng. gà vàng bông chân xanh.
    Mạng kim: gà chuối bông, điều bông, xám bông, cú bông, gà bướm, chuối trắng gà nhạn chân trắng, gà điều lao chân trắng hoặc vàng, gà que chân vàng điểm đen , gà vàng bông , khét bông chân vàng hoặc trắng.

thấy chủ thớt xin gạch thì cũng xin ném vài cục ka kkkkaaaaaaaaaa.
    màu mạng dựa vào ngũ hành mà tính vậy không có hỏa thì cái "cân" làm sao đều được.
    nếu không có hỏa thì chọn gà thổ, gà kim chơi chứ đâu ai chọn gà mộc, gà thủy (không có hỏa thì thổ kim chỉ kỵ có 1 hành, còn 2 màu kia kỵ đến 2 hành)
    cái này "ném gạch hụt" nghen hiiiiii là: nếu chỉ có 4 hành thì không đủ hành nên tạm gọi là tứ tượng đi mà tứ tượng thì có hỏa nhưng không có thổ.
    thật tình mà nói thì tôi thích chơi màu mạng nên xem cách phân mạng của bạn , tôi cũng thấy có nhiều cái học. thanks

các bác trên này ai có quyển cờ bạc cho e mượn vài bữa nghiên cứu được không vậy? cảm ơn các ý kiến cùng gạch đá của các ae diễn đàn!!!

các bác trên này ai có quyển cờ bạc cho e mượn vài bữa nghiên cứu được không vậy? cảm ơn các ý kiến cùng gạch đá của các ae diễn đàn!!!
    Hôm nào bạn có lên Gò Vấp thì ghé qua mình.......................

Trích dẫn Gửi bởi eKan
    Hôm nào bạn có lên Gò Vấp thì ghé qua mình.......................
    cho mình xin sdt và địa chỉ vào inbox đi bạn! Cảm ơn nhã ý của bạn nhìu nhìu. tuần sau mình lên saigon ngay thôi. hj

Góp ý tí ... Gà vàng tàu chân chì và gà trắng chân chì ... Không thuộc hành nào hết

Trích dẫn Gửi bởi Mộc Kê
    Ga deo cua vo da cus nghiet thi ko cab mau mang gi ca.
    Cả năm Thấy Thiện phang 1 câu vừa ý mình[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/21.gif[/IMG]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối