Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Chủ đề: Gà bị vẹo lườn

mình ko rỏ lắm nhưng mình thấy như thế này. mình ở nhửng con bệnh èo uột thì nó bị vẹo 10 con hết 8 con rồi, nhất là khi mình điều trị bằng baytril. còn tóp ko bệnh 10 chỉ bị 1,2 là cao r. ko biết có ai như vậy ko.

xem thử cha, mẹ có bị ko , vẹo lường chưa gặp , chứ gà mẹ vẹo mỏ đổ 10 con ra hết 6 con mỏ vẹo rồi , [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG])
    mấy ông già hay nói : vẹo lường thì bỏ , vẹo mỏ thì chơi " ko biết đúng hay ko !?

Gà bố mẹ ko bị . Anh hongphongvl nói đúng ak. gà nhỏ bị bệnh èo uột và điều trị bằng nhiều loại đống thuốc, ở quê nên ko có vacxin theo từng loại, toàn là vắcxin vs thuốc chữa bệnh hỗn hợp, nản [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/sad.gif[/IMG].

Anh taisaovayha? cho em hỏi cái này luôn, em mua con gà peru khoảng 2 tháng tuổi mà từ khi về nuôi nó đi phân lỏng, cho uống men tiêu hóa vs vitamin c gần 1 tuần rùi mà vẫn vậy, nó vẫn ăn mạnh(ăn thực phẩm) và uống nước nhiều lắm. Không biết nó có bệnh ji` ko.

Gà bị vẹo lườn

Mọi người cho mình hỏi tại sao gà bị vẹo lườn, đổ ra 7 con thì hết 5 con bị vẹo lườn, gà bị vẹo lườn nuôi lớn có đá được không.

cái vụ này mình đang thí nghiệm cha dẹo lườn mẹ ko gà dc hơn tháng tuổi mình ko thấy có dẹo lườn.ko biết lớn có bị ko......

trời nắng nó uống nhiều nước là bình thường thôi bạn, nếu đc bạn cho nó uống điện giải thì càng tốt.

Gà bị vẹo lường do trong giai đoạn phát triển xương còn mềm đã ngủ cây nhỏ hoặc ngủ trên mép thùng, hoặc cạnh nhỏ thì bị cấn lường nên bị móp méo, để tránh trường hợp này thì trước khi gà đc 4 tháng tuổi thì ko cho ngủ cành cây nhỏ hoặc cạnh gì nhỏ là đc, tốt hơn hết chỗ ngủ của gà con lót tấm ván là ok!

Gà bị vẹo lườn hay khoèo chân là do lúc ấp gà mẹ đảo trứng không tốt trứng bị lạnh,dùng gà tre có kinh nghiệm ấp và nuôi con giỏi hoăc dùng máy ấp thông minh sẽ không bị vẹo lườn.

chính xác như bạn trilongkhanh nói đấy các bạn à , nguyên nhân dẫn tới vẹo lườn là do các bạn cho ga con ngủ cây quá sớm , gà của mình cũng bị vậy , gà con dưới 2 3 tháng thì các bạn đừng cho ngủ cây .

không phải đâu bạn à. Theo mình là gà lúc nhỏ nằm sàn xi măng ko lót cát or trấu để gà nằm nên bị vẹo á. nếu ngủ cây lúc còn nhỏ mà vẹo thì gà rừng 100% vẹo hết r

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối