Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 31
    Theo kinh nghiệm cá nhân của mình, thời gian trứng từ khi ấp đến nở thành con (khô lông có thể xuống ổ): là 20 ngày, vịt là 28 ngày, vịt xiêm là 33 đến 35 ngày (sai khác với thầy Hồ là 2 ngày), riêng trứng cút thì mình không biết. Vào tháng mùa hè trứng có thể nở nhanh hơn 1 ngày, mình nắm khá rõ điều này vì thỉnh thoảng mình có ấp bán, nếu tính không kỹ thì rất khó giao con giống cho khách vào các ngày mồng 5, 14, 23 âm lịch . Trứng vịt khi ấp cần nhiệt độ thấp hơn trứng gà do đó nếu ấp chung các loại trứng bằng bóng đèn điện thì nên đặt trứng gà gần bóng đèn hơn trứng vịt và trứng vịt xiêm. Còn điều này nửa theo truyền miệng dân gian, khi ấp nếu đặt ổ trứng trên cao thì sẽ cho ra nhiều gà trống hơn, nếu đặt ổ trứng dưới sàn nhà sẽ cho ra nhiều con mái hơn. Mình chưa thấy có căn cứ khoa học nào, nhưng mình có làm thử vài lần thì thấy đúng như vậy (có lẻ do ngẩu nhiên).

Thanks Bác Hồ nhiêù !!!
    Bây giờ thì Nhóc mơí biết là trứng bò sát mơí nở đực cái theo nhiệt độ !!!

bác cho em hỏi là cái bóng đèn có công suất bao nhiêu ạ?,em cũng đang tính làm như vậy,

cái nì hay ah nha..chac cũg phải học hỏi đẻ làm 1 cái quá....

ai có hình con Cúc khi trưởng thành không, trước giời em chưa thấy nó.

Em đã từng ấp trứng gà bằng điện rồi các bác àh, khi con gà mẹ bị bắt trộm, không có gà mái ấp , em đã dùng bống điện 75 w để ấp 12 quả thì nở được chín con rất vui là mình làm được điều đó

Ôi hay quá bái phục bái phục . Sư phụ bày con cách làm với

anh phamvuthien bay cho em voi. anh chi cho em cách cho con non đạp vỏ ra có được không anh .Nếduoc9775 em cảm ơn anh nhìu nhìu mà anh phamvuthien ơi anh coi SGK nào vậy[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/confused.png[/IMG]

trứng cút này là trứng cút lộn mua ở chợ hả bác... muốn thử nghiệm mà ở chợ chỉ mua trứng cút lộn. chẳng biết có phải ko

Thứ nhất là trứng cút có cồ tốt và rất mạnh vì đẻ,ấp ngoài đồng người ta để bán ngoài chợ chưa kịp đã nở
    Thứ hai là ấp trong hộc bàn với mật độ ít nên đủ nhiệt và ôxy...
    Ba là trứng có cồ tốt chỉ cần ngẩu nhiên để trứng ở vị trí nào đó thích hợp nhiệt độ là nó nở thôi
    ...Còn trứng gà "kiểng"thì nên xem lại.hihi

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối