Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

LED 7020 cho bể thủy sinh 1,3 m (9 led 10 w + 5 mét led 7020)

Chưa thử led dây với thủy sinh nay thử cho biết.

Trước đây máng đèn gồm 9 led 10 w + 3 bóng huynh quang 1,2 m dùng thì Ok nhưng lại tốn điện mà lại nóng quá, vì vậy thay 3 bóng huỳnh quang 1,2 m bằng 5 mét led 7020 giá 220k bao gồm vận chuyển đến nhà. (led gồm các modun gắn lại với nhau thành một dây liên hoàn, 3 led= 1 modun chạy điện áp 12 v)
    * Thi công:
    Dán led lên máng đèn rồi hàn đấu dây điện (led có keo dán phía sau).

Đấu nguồn vào led dây để tex thử.

Gá đèn vào rồi bật điện cho kết quả khá sáng. (ở đây mình chỉ tex led dây và 04 led 10w thôi chứ chạy tất cả nguồn không chịu nỗi) (nguồn mua 15A- 12v nhưng sao yếu vậy nhỉ?)

Úp đèn vào mặt bể cho ánh sáng cực đẹp (Sáng trắng của led 7020 và ánh sáng trắng vàng của led 10w)

Khoông phải chuyên nghiệp nhưng nhìn cũng tạm được.

Hy vọng cây thủy sinh thích nghi với máng đèn tự tay làm này

Dự định: Bổ sung thêm 05 mét led dây 7020 nữa để Dán hết mặt máng đèn

Cho mình hỏi 7020 có loại màu trắng hoặc vàng ko bạn ?

Trích dẫn Gửi bởi graph
    Cho mình hỏi 7020 có loại màu trắng hoặc vàng ko bạn ?
    Có led có rất nhiều màu xanh, đỏ, tím, vàng gì cũng có cả nhưng phù hợp với hồ thủy sinh thì chỉ có 2 màu đó là sáng trắng và sáng vàng.

Cái này bác nên dùng nguồn 20A dùng cho thừa chút thiết bị của ta sẽ bền hơn, còn nguồn 15A hơi yếu thật đấy 9 con 10w đã ngốn 9A rồi

Trích dẫn Gửi bởi buinhulac
    Cái này bác nên dùng nguồn 20A dùng cho thừa chút thiết bị của ta sẽ bền hơn, còn nguồn 15A hơi yếu thật đấy 9 con 10w đã ngốn 9A rồi
    Mình cũng biết vậy nhưng hồi trước mua lỡ nên đành phải dùng hết công suất của nguồn vậy. Hiện tại nguồn tổ ông 12 vol 15 A của mình chạy được 8 con led 10 w và 5 mét led 7020 (55w) tổng công suất 135 w/ 150w của nguồn.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenduclocqt
    Có led có rất nhiều màu xanh, đỏ, tím, vàng gì cũng có cả nhưng phù hợp với hồ thủy sinh thì chỉ có 2 màu đó là sáng trắng và sáng vàng.
    Ở hà nội có thể mua được ở chỗ nào hở bác?
    7020 ko biết có phù hợp để trồng cây, so với 5630 có ngon hơn ko ?
    Có thể cho em địa chỉ mua để em chuột bạch phát được ko ạ?

Trích dẫn Gửi bởi graph
    Ở hà nội có thể mua được ở chỗ nào hở bác?
    7020 ko biết có phù hợp để trồng cây, so với 5630 có ngon hơn ko ?
    Có thể cho em địa chỉ mua để em chuột bạch phát được ko ạ?
    Nghe tên led có vẻ to nhưng loại này c/s còn thấp hơn cả 5630 và 5050 chỉ nhỉnh hơn các loại led dán 1 ít thôi..! led 5630 vẫn thích hợp nhất, led 10w thương thì < 6500k="">

Trích dẫn Gửi bởi nguyenduclocqt
    Em thấy led có 2 loại trắng: cool white và warm white, nhưng chỉ có cool white mới có nhiệt độ màu > 6000K, ở nước ngoài có loại 10000K. Để chơi thủy sinh thì chắc chỉ dùng đc mỗi loại cool white đc thoai.

Anh thử mua bộ nguồn máy tính cũ xem sao! Cắm nguồn rồi chỉ cần dùng 2 dây màu xanh lá và màu đen gắn vào làm công tắc là ok rồi. Nguồn máy tính theo mình sài tốt đó, mua nguồn cũ giá cũng rẻ hơn nguồn tổ ong mà chất lượng tốt. hehehe! biết được chút ít mong mọi người bỏ qua cho.

Giá led bạn mua rẻ ghê nhỉ, 5 m có 220k vậy mổi mét có 44 ngàn, mua ở đâu vậy bạn

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối