Kết quả 1 đến 5 của 5

phân nhét nướng than

hôm no em có đoc dc bài tư làm phân nhét của bác mig29
    http://www.*****************/forum/sho...d.php?t=34157&
    thử làm thì nó có yêu điểm là cho vào nước thì bi tan,nên em mới thử phơi khô rồi nướng = than tổ ong,cách làm thì như bác mig đã chỉ ,em chỉ thêm phần chú ý là lúc cho vào than thì đễ xa than sao cho nhiệt đô tiếp cận với phân từ từ,nếu ko thì sẽ bị nứt hỏng hết phân,sao khi đã ok ko thấy hiên tượng j, thì các bác để phân gần than đến khi than nguội là ok,em thử ngâm thì phân nguyên cục k hề bị vỡ rời hay phân rã
    chỉ có vấn đề là do nhiệt độ cao k biết dinh dưỡng phân có bị sao k,1 cách cho các bác thử,còn ảnh thì các bác bỏ qua cho em k có máy ảnh,chúc các bác no en vui vẻ

Mình thì đang âm mưu kiểu khác, định dùng nham thạch cục, khoan lỗ rồi nhét phân NPK hạt vào, trám khe bằng cát nhỏ 502, hơi mất công tý nhưng may ra có tác dụng giống power sand,, đã có ai thử chuột bạch chưa?

Than tổ ong có khi cháy có nhiều khí độc hại, ko biết có bị ngấm vô hạt phân ko

cái này em ko rõ,em để phân sát viên than chứ k để lên trên viên than,nói chung vụ này ko chắc chắn về thành phần dinh dưỡng,để em trồng thử cây xem ok ko em báo cáo các bác sau

anh chưa làm loại này bao giờ,hôm nào sang chú xem thực tế xem sao