Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 32 của 32
    Trích dẫn Gửi bởi vdp142
    cái bể với kích thước mình nói là bể chơi cá thì mới có kích thước như thế, nếu bạn không phục thì bạn định thế nào, mình không phải là nói suông đâu, mình sẽ mang ảnh về cho bạn nếu bạn không tin, mặc dù câu trên mình đã nói là đó là bể của mình kích thước như thế là kích thước của sản phẩm thực tế, nhưng bạn vẫn muốn nhấn mạnh lại câu đó thì mình cũng nói luôn là như thế để khảng định lại với bạn, còn nếu bạn không tin nữa mình sẽ bỏ tiền để làm cái bể đó kích thước và độ dầy kính như bạn nói đăt tại nhà bạn, nếu bể hoạt động ngon lành thì bạn tính sao, nếu bể vỡ mình sẽ làm lại một cái bể khác cùng bằng kích thước đó với độ dầy an toàn là 8ly tới 10mm tặng bạn vì lời nói không đúng của mình. ok chúc bạn vui vẻ.

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:31 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:01 AM ----------
    em mới sử dụng diễn đàn chưa ảm hiểu lắm, ý định là chả lời vào từng mục của từng commen nhưng không hiểu sao nó lại vào cùng một gruop thế này mong các bác thôg cảm.

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:51 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:31 AM ----------
    xin nói thêm một chi tiết của bác haohoacong tử nũa là bể cá hay bể thuy sinh cũng là một nhé: cái là loài sống trong nước cũng gọi sinh sinh trong thủy thì gọi là thủy sinh rồi, vấn đề là mình lựa chọn hình thức bể như thế nào thôi, em cũng hiểu ý bác là bể rong thì nặng hơn một chút vì có thêm đất đá cát sỏi nữa, nhưng bể nào cũng cũng thế thêm cái giằng hay kiềng gì đó nó chắc chán hơn ví dụ như bọn ADA chẳng hạn nó làm bể thủy sinh dài như thế nào kích thước khủng như thế nào bác biết không mà sao nó vẫn làm giằng đó, là vì nó làm thiết kế trang trí và che đi những phần như kết cấu phụ kiện kiềng đi thì người xem không phải nhìn thấy những phần rườm già đó nữa thế thôi. chúc bác vui vẻ.
    Hình như từ lúc bác nói đến giờ chắc 3 tháng rồi mà chưa thấy bác cho tụi em xem cái hồ 1400x350x350mm dùng kính 5ly cường lực..À..mà bác nhớ là cho nước ngập vào nhé..E thì e thích các bác nào đưa dẫn chứng cụ thể chứ nói suông thì e nghe suông thôi ạ
    Do các bác tranh luận dài quá nên e cũng ko đọc hết..E chỉ có vài ý kiến cá nhân của e khi e sd kính thường chứ ko dùng kính cường lực
    1.E thường xếp đá và hay va chạm các cạnh của kính nên e ko dám dùng cường lực vì kính cường lực dễ nổ khi cạnh kính bị vỡ
    2.Nếu bác nói thay vì kính 8ly thường thì dùng 5ly cường lực..e thấy như vậy thì cũng chả khác nhau gì về giá thành nhỉ
    3.Em dùng kính thường thì sau khi xài chán e xả ra..e cắt kính e tận dụng vào việc khác được..Còn khi cường lực rồi thì chắc là ko cắt ra được nhỉ
    Em là người mới chơi nên bác cứ dẫn chứng cụ thể hình hồ bác cho e xem..còn bác ko có hình thì e cho là bác nói dóc mỏ..E cũng chưa có hồ chơi nên e rất mong bác đặt 1 cái hồ tại nhà e để e tập chơi..e ở SG..khi nào bác sắp xếp đc thì bay vào đây chơi với e nhé

Trích dẫn Gửi bởi rickyz
    Hình như từ lúc bác nói đến giờ chắc 3 tháng rồi mà chưa thấy bác cho tụi em xem cái hồ 1400x350x350mm dùng kính 5ly cường lực..À..mà bác nhớ là cho nước ngập vào nhé..E thì e thích các bác nào đưa dẫn chứng cụ thể chứ nói suông thì e nghe suông thôi ạ
    Do các bác tranh luận dài quá nên e cũng ko đọc hết..E chỉ có vài ý kiến cá nhân của e khi e sd kính thường chứ ko dùng kính cường lực
    1.E thường xếp đá và hay va chạm các cạnh của kính nên e ko dám dùng cường lực vì kính cường lực dễ nổ khi cạnh kính bị vỡ
    2.Nếu bác nói thay vì kính 8ly thường thì dùng 5ly cường lực..e thấy như vậy thì cũng chả khác nhau gì về giá thành nhỉ
    3.Em dùng kính thường thì sau khi xài chán e xả ra..e cắt kính e tận dụng vào việc khác được..Còn khi cường lực rồi thì chắc là ko cắt ra được nhỉ
    Em là người mới chơi nên bác cứ dẫn chứng cụ thể hình hồ bác cho e xem..còn bác ko có hình thì e cho là bác nói dóc mỏ..E cũng chưa có hồ chơi nên e rất mong bác đặt 1 cái hồ tại nhà e để e tập chơi..e ở SG..khi nào bác sắp xếp đc thì bay vào đây chơi với e nhé
    Chống lại thế giới mệt quá mà. Nhưng em rất thích chống lại các cụ theo đảng bảo thủ nhưng hiểu biết nhiều, phát biểu sâu sắc, vì thế khi chống lại em được học hỏi thêm nhiều, có những cái đúng nhưng cũng có cái sai của cả hai bên, nhưng mang tính tích cực, cảm thấy vui. Nhưng chống lại những người như bác em thật sự mệt vì thế đối với bác em xin thua, em toàn nói suông thôi em chẳng có đâu mà làm, mà không hiểu em làm cái bể kích thước dở hơi không phù hợp nhu cầu của em để làm gì, làm được thì nói là làm được thế thôi, bác nghĩ em chém gió mặc kệ nhà bác, vì bác nói muốn thấy bằng chứng thì em lại phải làm để chứng mình là tôi đây làm được xong rồi không biết dùng vào việc gì thì đập mẹ đi à, để mà e thành dở hơi à. Mà em thấy càng ngày càng nhiều commes trái triều rồi, cũng thấy mệt thật rồi, trong khi vẫn đề cũng chưa ngã ngũ được, các bác theo đảng bảo thủ cũng có lý đúng, quan điểm của em thì cũng chẳng thể nói là sai, chưa có ai chứng minh được ở đây hết cả. Cứ cọi như là huề cả làng mẹ đi cho xong, Mọi chuyện nên kết thúc ở đây, nhờ ad đóng mẹ topich này lại hoặc là không cho phép đăng bài ở đây nữa. vì là ko thể phân biệt đúng sai, hơn kém, cho nên để cho những người đến sau đọc rồi tự cân nhắc cái vấn đề của mình thế thôi ạ. Xin nói luôn là các cụ, các anh, các chị, cô, gì, chú, bác, ông, bà, nội ngoại đừng reylay nữa để mọi chuyện kết thúc, và em cũng KHÔNG phát biểu thêm nữa, đây là commess cuối cùng của em trong phần tranh luận này và câu chuyện chấm phát là hết ở đây, 0K .

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234