Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 39 của 39
    Cách này hay lém ..............................Đã làm thử thấy hiệu quả tốt. Cám ơn Vô danh Khách nhiều.[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/41.gif[/IMG] [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/41.gif[/IMG] [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/41.gif[/IMG]

dc lắm em cũng chưa biết cách làm thế nào vì bể nhà em cũng lọc trong nếu làm giống bác ho_van_ten thì ko ổn lắm. ok chắc tối nay bể nhà em hết váng rồi ke ke

các bác đúng là chuyên gia.mình đang thắc mắc vụ này,chưa ki65p hỏi thì đã có giải đáp,thank's

Bể của tôi bị váng sau khi setup được 2 tuần
    sau khi cho một ít tép mồi vào ăn rêu giúp cá, vài chú tép bị hút vào lọc (dùng lọc ngoài) làm nước đục như sương mù.
    Tôi đã làm nhiều cách theo hướng dẫn trên diễn đàn nhưng không được.
    Do tình cờ nâng ống nước từ máy lọc vào hồ , mực nước nằm khoảng 1/2 ống, ống đặt nghiêng <45 độ so với mặt nước để đánh tan váng. Trên ống nước vào , khoan 1 lỗ 2mm cho không khí theo nước vào hồ(khỏi sục khí-không biết có tác dụng không?) .
    sau 24 giờ - váng trong hồ không còn. sau 48 giờ nước trong vắt.
    Các bạn áp dụng thử nhé.

Trích dẫn Gửi bởi quocnd

Bể của tôi bị váng sau khi setup được 2 tuần
    sau khi cho một ít tép mồi vào ăn rêu giúp cá, vài chú tép bị hút vào lọc (dùng lọc ngoài) làm nước đục như sương mù.
    Tôi đã làm nhiều cách theo hướng dẫn trên diễn đàn nhưng không được.
    Do tình cờ nâng ống nước từ máy lọc vào hồ , mực nước nằm khoảng 1/2 ống, ống đặt nghiêng <45 độ so với mặt nước để đánh tan váng. Trên ống nước vào , khoan 1 lỗ 2mm cho không khí theo nước vào hồ(khỏi sục khí-không biết có tác dụng không?) .
    sau 24 giờ - váng trong hồ không còn. sau 48 giờ nước trong vắt.
    Các bạn áp dụng thử nhé.
    Cách này sẽ có 1 yếu điểm như sau: Nếu là hồ TS có dùng quạt thì ... lượng nước bốc hơi nhanh dẫn đến tình trạng váng không thể nào hết do mực nước ko còn nằm ngay vị trí lỗ hút của máy lọc nữa - hiện tại hồ của mình vẫn bế tắc khi khử váng. Mình dùng cái máy lọc có cả hộp lọc dính trên máy luôn, máy nhỏ, công suất 18w- hộp lọc cỡ = lon bia và dài gấp 1.5 lon bia (mình ko thể lật cái này cho cái đầu hộp lọc xoay lên trời được. Tối kiến của mình là sẽ mua 1 đoạn ống nước phi 90 - bít 1 đầu đáy, cho máy lọc vào rồi nhét gòn, Ceramic ring vào. Đầu còn lại cưa vạt 45 độ để giả hộp lọc tràn MiNi. Chính giữa có khoét nhiều lỗ để hút nước tầng trung & cận đáy. ko biết có ai cho ý kiến cái vụ này giúp mình với

Blue có 1 cách khử váng khá hiệu quả của 1 người bạn phổ biến, mấy hôm nay SG nóng ghê, hồ lúc nào cũng 28-29 độ, chắc đó là nguyên nhân sinh váng...dùng máy sủi khí trong vòng 1h là hết sạch váng ngay....làm vậy cũng giúp hệ VS khỏe mạnh hơn, 1 công đôi việc phải không nào....

Cám ơn anh Blue Dophin nhiều, kết quả như ý luôn.....

em cũng bị váng ... bể set đc tầm 1 tháng là xuất hiện .. rất dày đặt !
    Đã chia đường out của nước để hút thêm ván trên mặt ... nhưng hút rất yếu !
    Cũng như các nguyên lý sủi oxy ! thì các bọt bong bóng bể sẽ đánh tan lớp kết đinh của bề mặt nước như thế mặt sẽ hết váng.
    nhưng trong bể lại li ti hạt khí nhỏ ... mình cảm giác bụi trong bể ... ko dc trong 100%
    Em đang bị cái này !!!

Nhug de zo be no hoi mat my quan tham mi,be nho ma de zo thi...nhug thay huu ich wa bac havoten,

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234