Kết quả 1 đến 6 của 6

thời gian và dinh dưỡng của nền smêkong II

em là thành viên mới,bể em mới set đc 2 tháng
    thông số
    hồ 40 30 30
    4kg smêkong 2
    đèn 1 bóng 15w và 1 bóng 20 w
    trồng cỏ nhật và thủy cúc
    đang bị tảo nâu và rêu lông tơ nhẹ
    ACE cho ý kiến thanks nhìu

theo kinh nghiệm của mình là muốn diệt rêu lông tơ bạn khỏi phải dùng thuốc. Diệt bằng ánh sáng và giảm lượng phân trong nước, cách làm như sau:
    vớt cá ra ngoài hết (nếu có) thay nước hồ liên tục cứ khoàng 2 ngày một lần. thay gần hết nước hồ. giảm ánh sáng còn lại khoảng 4 giờ/ ngày và thay đồi thời gian chiếu sáng trong ngày. Bạn theo dõi khoản 1 tuần xem sao. Mình làm theo cách này thấy rất hiệu quả. sau 1 tuần diệt toàn bộ rêu lông tơ nhưng cây sẽ châm phát triển trong giai đoạn bạn diệt rêu. chúc bạn thành công

Thanks bạn
    bây giờ thì xuất hiện vài đốm màu xanh trên kính đi chung với tảo nâu
    nước thì em thay 2 lần 1 tuần cọ kính và đá bị dính tảo nâu nay xuất hiện thêm mấy đốm màu xanh hơi khó chà sẵn chỉ em cách diệt tảo nâu và mấy đốm xanh lun .
    thanks anh nhìu.!!!

bác share cho ae xem bể của bác tham khảo với [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG] lọc bác dùng lọc gì cho bể đó thế

nền dùng dc 7 năm thật là khao khát , bác cố tìm hiểu xem đó là nền j đi share cho ae ạ. thanks bác nhiều, up chút ảnh hồ nhà bác nguyenthuysinh di ạ.

Trích dẫn Gửi bởi nguloi
    em là thành viên mới,bể em mới set đc 2 tháng
    thông số
    hồ 40 30 30
    4kg smêkong 2
    đèn 1 bóng 15w và 1 bóng 20 w
    trồng cỏ nhật và thủy cúc
    đang bị tảo nâu và rêu lông tơ nhẹ
    ACE cho ý kiến thanks nhìu
    trước khi trồng cây nên để bể nền không và không bật đèn chỉ chạy lọc cho bể ổn định rồi mới cắm cây tránh được rêu tảo hại, thủy cúc trồng về sau rễ phá nền kinh lắm, bác chủ cho tí ảnh thì cụ thể hơn