Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Chủ đề: đất sét bột

Các bác cho em hỏi ké 1 câu là mua Tracatu ở đâu ấy nhể, trên HHT trước có bán nhưng giờ chả thấy nữa, họ kêu là tracatu đã chuyển bao bì sang vi sinh "đầu trâu", trên diễn đàn có giới thiệu đến đối diện trường ams (cũ) nhưng giờ nó là công trường xây dựng :|:|:|:|:|:|

Trích dẫn Gửi bởi GHT
    Đúng là hiếm nơi có loại đất sét bột vì người dùng bây giờ ít dùng loại này.
    Bạn có thể thay thế đất sét bột bằng BDO, nó cũng có cấu tạo chủ yếu từ đất sét.
    vậy DBO có thể viên thành hình tròn như đất sét được không anh?

DBO thục ra đã là đất sét viên rồi, nhà máy họ đúc viên sẵn, kích thước viên to hay nhỏ phụ thuộc vào lô hàng họ sản xuất tại mỗi thời điểm khác nhau, họ còn cho thêm các vi luợng khác nữa, tiếng Trung quốc ngoài bao bì nên GHT không biết.

đất sét bột

kính chào các bác, các chú trong diễn đàn.
    Cho cháu hỏi đất sét bột mua ở đâu ạ? Cháu đang định làm phân nhét giống anh Mig29, cháu tìm các cửa hàng vật liệu xây dựng gần nhà, ra hàng đậu, mấy chỗ bán phân cây cảnh ở lý nam đế, lên aquagreen nguyễn trường tộ hỏi, họ đều bảo ko có. Có ai biết chỗ nào mua không ạ hay có thể cho cháu một dc không ak? nhà cháu ở khu phúc xá. Cháu xin được cảm ơn.

Đất sét ướt, pha hóa chất vào, phơi khô => Đất sét bột hoặc phân nhét.

vậy có thể mua ở đâu được ạ? à anh Long có vẩy ốc đỏ không em xin hậu tạ bằng mấy đôi chuột cà phê to bằng ngón cái ^^

Đúng là hiếm nơi có loại đất sét bột vì người dùng bây giờ ít dùng loại này.
    Bạn có thể thay thế đất sét bột bằng BDO, nó cũng có cấu tạo chủ yếu từ đất sét.

Đc đấy. Cả đất sét cả phù sa. Làm cỡ chục cân phơi khô dùng dần là ổn.

Bạn cần đất sét ,đến tôi tặng, có thể làm 10kg phân nhét, gần nhà có một cái ''kho'' đất sét đã khuân về mấy túi to,có đến lấy pm trước nhé.

Cám ơn bác. Em sẽ mon men qua bác aquaxin một ít về nghịch ạ.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối