Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16

Chủ đề: đất sét bột

Đất sét bột có rất nhiều ở phố Sinh Từ, các cụ cứ vào những cửa hàng bán vôi ve bột màu mà hỏi. Các chị bán hàng gọi nó là màu đất. Nó được làm bằng cách phơi khô đất sét, sau đó nghiền mịn, sàng. Có các màu vàng và màu đỏ. Em không rõ là loại nào thì thích hợp làm phân nhét, các cụ cho ý kiến thêm nhé.

Trích dẫn Gửi bởi Macbook
    Có một chỗ rất nhiều đất sét, đó là đê ven sông Hồng. Em biết một vài chỗ thấy sét và phù sa nhiều. Ra đấy mà lấy thì tha hồ, làm cả xe tải ra mà chở cũng được [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    thế ạ, anh làm ơn chỉ rõ nó ở đoạn nào sông hông không vì từ nhà em ra giữa đáy sông đi bộ cực gần.

nếu đất sét mà dùng như bác chủ thớt là dải lên bề mặt à ? hay ra phải rải thêm 1 lớp sỏi nữa ?

Trích dẫn Gửi bởi vocuc
    thế ạ, anh làm ơn chỉ rõ nó ở đoạn nào sông hông không vì từ nhà em ra giữa đáy sông đi bộ cực gần.
    Mình sẽ load cho bạn GPS Map [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    >>>>>>>>>>>>>>> 50 char

Trích dẫn Gửi bởi tocnhim
    nếu đất sét mà dùng như bác chủ thớt là dải lên bề mặt à ? hay ra phải rải thêm 1 lớp sỏi nữa ?
    Đất sét viên lại như viên bi, cho thêm một số dưỡng chất. Phơi khô. Và dùng khi cần, nhét xuống dưới chỗ cần nhét để tăng dưỡng chất cho cây. Mỗi loại cây có cách gia giảm dưỡng chất khác nhau. Mình chỉ bít thế thôi còn dưỡng chất nào, gia giảm ra sao thì pó tay.

Ko biết sài đất nặn mà con nít hay chơi có màu mè hk.em lấy thử 1 cục rửa nó ra màu

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12