Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Phân nền ADA

Phân nền ADA

Chào cả nhà,

Mình muốn biết thông tin, phân nền ADA HCMinh thì bán ở đâu.
    Mình tham khảo thấy ADA afica gì đó, nhưng kg biết giá cả sao, ai biết giúp minh với.

thanks

khoảng 1 tháng trc mình qua thì chẳng còn bao nhỏ chỉ có bao to chac tầm 6l

power soil thi dễ mua nhưng power sand khó kiếm quá qua đại lý cug hết hàng...

Theo mình nghiên cứu bữa giờ thì :

Nền ADA là nền công nghiệp, chuyên dùng để trồng cây. Không phải chuyên nuôi tép nha.
    Trên thị trường hiện nay có những loại chuyên cho tép như : Shirakura, .......

Chút ý kiến [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi luckykillervn
    Theo mình nghiên cứu bữa giờ thì :
    Nền ADA là nền công nghiệp, chuyên dùng để trồng cây. Không phải chuyên nuôi tép nha.
    Không chuyên để nuôi tép nhưng những chỉ số nó tạo ra cho môi trường nước lại quá tốt để nuôi tép [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/wink.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi sieunhanbo
    Không chuyên để nuôi tép nhưng những chỉ số nó tạo ra cho môi trường nước lại quá tốt để nuôi tép [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/wink.png[/IMG]
    Đúng đó sieunhanbo,tất cả các sp xs ra hầu như đều ghi rõ mục đích sd,nhưng người dùng mới là người quyết định sp đó dùng vào mục đích gì là hợp lý nhất. Trong TH này thì phân nền ADA là sp cụ thể nhất. Ai cũng biết nó là để trồng cây nhưng ai cung thích sd nó để nuôi tép (ong).

A Mình dự tính setup 1 hồ thủy sinh 50x50x120 th2 cần bao nhiêu lít, loại gì tốt

Trích dẫn Gửi bởi hamvuikg
    A Mình dự tính setup 1 hồ thủy sinh 50x50x120 th2 cần bao nhiêu lít, loại gì tốt
    full ADA của bác phải 4 5 bao. tùy vào lớp nền bác làm như nào. còn nếu đệm lót cũng phải 2-3 bao bác ah.\
    em đang dùng Gex giá rẻ hơn so với ADA nhưng đang chuột bạch bác ah.

"Chuẩn" hay "không chuẩn" phụ thuộc vào cả hệ thống của bạn có nhịp nhàng hay không chứ đâu phải mỗi nền
    Borneowild có hẳn một sản phẩm phân nền riêng cho tép cảnh, đã được người dùng kiểm nghiệm và rất hoan nghênh, còn ADA thì không có sản phẩm nào chuyên cho tép cả. Bên cạnh đó thì Borneowild có nhiều loại doping cho tép nên khi có nhu cầu thì những thứ này có thể mix với nhau "ngon lành" hơn.

chơi ADA để chơi tép là chuẩn rồi bác ơi. Nhưng em thấy bảo có Bonewild choi tép thì ổn hơn. Noi chung mỗi người 1 ý chẳng biết ntn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối